Falz | |
---|---|
Falz on NdaniTV | |
Background information |
Folarin Falana (Listen ⓘ ) (an haife shi 27 Oktoba 1990), wanda aka fi sani da sunansa Falz, ɗan wasan rap na Najeriya ne, marubuci kuma ɗan wasan kwaikwayo wanda ya fara aikinsa lokacin yana makarantar sakandare bayan ya kafa ƙungiyar da ake kira The School Boys tare da abokinsa kafin aikinsa na ƙwararru. mawaƙin kiɗa ya fara a 2009. Falz ya zama sananne bayan ya fitar da waƙar "Marry Me" mai nuna murya daga Poe da Yemi Alade.[1] [2][3][4]
A halin yanzu yana da lakabin rikodin rikodin mai zaman kansa mai suna Bahd Guys Records. Ya fitar da kundin sa na farko Wazup Guy a cikin 2014. Kundin sa na biyu Labarun Wannan Taɓa an fito dashi a cikin 2015. Ya fito da 27 a cikin 2017, da kundin studio ɗin sa na huɗu na koyarwar ɗabi'a a cikin 2019.