Speibecken ko Kotzbecken kwano ne don mutane su yi amai. Ana shigar da waɗannan sinks a wasu mashaya, gidajen cin abinci da ƙungiyoyin ɗalibai a ƙasashen Jamusanci da kuma mashaya a Vietnam.
Speibecken galibi babban kwanon yumbu ne wanda aka girka a tsayin kugu tare da hannaye don mai amfani don riƙewa da kan shawa don zubar da naúrar. Ana yawan saduwa da su a wuraren maza fiye da na mata.
A Jamus da Ostiriya an danganta su da al'adun shaye-shaye na ƴan uwan ɗalibai. An kuma samar da su a wuraren alluran da ake kulawa don masu amfani da miyagun ƙwayoyi.