Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors.
Please consider supporting us by disabling your ad blocker.

Responsive image


Mafalsafi

mai falsafa
sana'a
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na humanities scholar (en) Fassara
Field of this occupation (en) Fassara falsafa
Yana haddasa tarihin falsafa
Patron saint (en) Fassara Catherine of Alexandria (en) Fassara, Albertus Magnus (mul) Fassara, Justin Martyr (en) Fassara da Thomas Aquinas
Nada jerin list of philosophers (en) Fassara
Giorgi Khuroshvili - Philosopher.
Salvator Rosa, Hoton Mafalsafi

Mafalsafi ko mai falsafa shine masanin falsafa wanda kuma yake aiki da falsafar . Kalmar Falsafa ta fito ne daga daɗaɗɗar Girka: Philosophos, ma'ana 'masoyin hikima'. Ƙirƙirar kalmar an danganta ta ga manazarcin Girka mai suna Pythagoras (a ciken ƙarni na 6 KZ).

A kilasikiyance, mafalsafi shi ne wanda ya rayu bisa ga wata hanya ta rayuwa, yana mai da hankali kan warware tambayoyi na wanzuwa game da yanayin ɗan adam ; ba lallai ba ne su yi magana a kan ra'ayoyin ko yin sharhi kan marubuta. [1] Waɗanda suka sadaukar da kansu ga wannan salon rayuwa da an ɗauke su a matsayin mafalsafa, kuma yawanci sun bi falsafar Hellenanci .

A ma'anar zamani, mafalsafi intelekcuwal ne wanda ke ba da gudummawa ga ɗaya ko fiye da ɗaya na rassan falsafa, kamar su aesthetics, ɗa'a, efistomalojiya, falsafar kimiyya, lojik, fiziyarmeta, Nazariyar zamantakewa, falsafar addini, falsafar siyasa . Masanin falsafa kuma yana iya zama wanda ya yi aiki a cikin ilimin ɗan adam ko wasu ilimomin kimiya waɗanda a cikin ƙarnukan da suka wuce suka rabu da falsafar, kamar fasaha, tarihi, tattalin arziki, ilimin zamantakewa, soshiyolojiya, ilimin harshe, anturofolojiya, tiyoloji, da siyasa .  

  1. Pierre Hadot, The Inner Citadel. p. 4

Previous Page Next Page






ፈላስፋ AM Filosofo AN فيلسوف Arabic فيلسوف ARZ Философ AV Filosof AZ فیلسوف AZB Фәлсәфәсе BA Philosoph BAR Філосаф BE

Responsive image

Responsive image