Open Jami'ar Tanzania | |
---|---|
Affordable Education For All | |
Bayanai | |
Suna a hukumance |
Chuo Kikuu Huria cha Tanzania |
Iri | public university (en) |
Ƙasa | Tanzaniya |
Aiki | |
Mamba na | Consortium of Tanzania University and Research Libraries (en) da Ƙungiyar Jami'in Afrika |
Adadin ɗalibai | 70,000 |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1992 |
Bude Jami'ar Tanzaniya (OUT) jami'a ce ta koyo ta nesa a Tanzaniya kuma mafi girma ta yawan ɗalibai. [1] An kafa ta ne ta hanyar dokar majalisa mai lamba 17 ta 1992. Cibiyar yanayi ce guda ɗaya wacce ke ba da takaddun shaida, difloma da kwasa-kwasan digiri ta hanyar koyon nesa. Hedkwatarta tana cikin Dar es Salaam, Tanzania, kuma tana gudanar da ayyukanta ta Cibiyoyin Yanki 30 da Cibiyoyin Nazari 70. [2] Jami'ar tana da damar kusan ɗalibai 70,000 na gida da na waje.
Ya ƙunshi: