Abdul Hamid Dbeibeh

Abdul Hamid Dbeibeh
Prime Minister of Libya (en) Fassara

15 ga Maris, 2021 -
Fayez al-Sarraj (en) Fassara
Minister of Defence (en) Fassara

15 ga Maris, 2021 -
Salah Eddine al-Namroush (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Misrata (en) Fassara, 13 ga Faburairu, 1959 (65 shekaru)
ƙasa Libya
Karatu
Makaranta University of Toronto (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa, civil servant (en) Fassara da ɗan kasuwa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa independent politician (en) Fassara

Abdul Hamid al-Dbeibeh ( Larabci: عبدالحميد محمد الدبيبة‎ kuma ya rubuta Dbeibah; an haife shi a ranar 13 ga watan Fabrairu 1959[1] ) ɗan siyasar Libya ne kuma ɗan kasuwa wanda shi ne firayim ministan Libiya a ƙarƙashin Gwamnatin Hadin Kan Ƙasa (GNU) a Tripoli. An nada Dbeibeh ne a ranar 15 ga watan Fabrairu 2021 ta hanyar dandalin tattaunawa kan siyasar Libya, kuma ana sa ran zai ci gaba da rike mukamin har zuwa lokacin zabe a ranar 24 ga Disamba 2021, wanda daga baya aka dage shi. [2]

  1. ﻟﻴﺒﻴﺎ: ﺛﻮﺭﺓ 17 ﻓﺒﺮﺍﻳﺮ ﺗﻨﺘﺼﺮ ﻣﺮﺓ ﺃﺧﺮﻯ ﻭﺍﻟﻜﻞ ﻳﺮﺣﺐ ﺑﺎﻟﺴﻠﻄﺔ ﺍﻟﺠﺪﻳﺪﺓ " . afrique2050 (in Arabic). Retrieved 4 October 2021.
  2. "UN-led Libya forum selects new interim government" . Al Jazeera . 5 February 2021. Retrieved 16 March 2021.

Abdul Hamid Dbeibeh

Dodaje.pl - Ogłoszenia lokalne